Sunday, May 19, 2019
Home > News > ਹੁਣ ਹਰ ਗਰੀਬ ਜਾ ਸਕੇਗਾ ਬਾਹਰਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ, SBI ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪੜ੍ਹਾਈ ਲਈ ਕਰਜ਼ਾ

ਹੁਣ ਹਰ ਗਰੀਬ ਜਾ ਸਕੇਗਾ ਬਾਹਰਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ, SBI ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪੜ੍ਹਾਈ ਲਈ ਕਰਜ਼ਾ

ਵਿਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਉੱਚੀ ਸਿੱਖਿਆ ਲਈ ਏਸਬੀਆਈ ਲੋਨ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਏਸਬੀਆਈ ਸਟੂਡੇਂਟ ਲੋਨ ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ ਲੋਨ ਦੀ ਮਿਆਦ 15 ਸਾਲ ਤੱਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪੜਾਈ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ ਇਸ ਸਕੀਮ ਦੇ ਤਹਿਤ 10 ਲੱਖ ਅਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਪੜਾਈ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਤਾਂ 20 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦਾ ਅਧਿਕਤਮ ਲੋਨ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ ।ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਅਜਿਹੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਵਿਦੇਸ਼ਾ ਵਿਚ ਪੜਾਈ ਕਰਨਾ ਚਹੁਦੇ ਹਨ ਪਰ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਕਾਰਨ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਵਿਦੇਸ਼ ਜਾਨ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਪਰ ਹੁਣ SBI ਲੋਨ ਸਕੀਮ ਲੈ ਕੇ ਆਇਆ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਹਰ ਗਰੀਬ ਦਾ ਬੱਚਾ ਬਾਹਰਲੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਪੜ੍ਹਾਈ ਕਰਨ ਜਾ ਸਕੇਗਾ,ਹਾਲਾਂਕਿ ਵੱਖ – ਵੱਖ ਕੇਸ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਲੋਨ ਦਾ ਅਮਾਉਂਟ ਘੱਟ ਜਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਲੋਨ ਭਾਰਤ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਨਾਗਰਿਕ ਉੱਚੀ ਸਿੱਖਿਆ ਲਈ ਏਸਬੀਆਈ ਦਾ ਲੋਨ ਲੈਣ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ।

ਕਿਹੜੇ ਕੋਰਸ ਕਵਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਯੂਜੀਸੀ ,ਏਆਈਸੀਟੀਈ,ਆਈਏਮਸੀ ਜਾਂ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਜਿਹੀ ਸੰਸਥਾ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਕਾਲਜ / ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਗਰੇਜੁਏਸ਼ਨ , ਪੋਸਟ ਗਰੇਜੁਏਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਲਈ ਇਹ ਲੋਨ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।ਪ੍ਰੋਫੇਸ਼ਨਲ ਡਿਗਰੀ, ਡਿਪਲੋਮਾ ਲਈ ਵੀ ਲੋਨ ਲਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ।ਆਈਆਈਟੀ,ਆਈਆਈਏਮ ਵਰਗੇ ਨਿੱਜੀ ਸੰਸਥਾਨ ਵਿੱਚ ਪੜਾਈ ਲਈ ਵੀ ਲੋਨ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ।ਕੇਂਦਰ ਅਤੇ ਰਾਜ ਸਰਕਾਰਾਂ ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਟੀਚਰ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ , ਨਰਸਿੰਗ ਕੋਰਸ ਲਈ ਵੀ ਲੋਨ ਮਿਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਨੇਮੀ ਡਿਗਰੀ , ਡਿਪਲੋਮਾ ਵਰਗੇ ਏਇਰੋਨਾਟਿਕਲ , ਪਾਇਲਟ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ , ਸ਼ਿਪਿੰਗ ਆਦਿ ਲਈ ਵੀ ਲੋਨ ਮਿਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।ਵਿਦੇਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਏਮਸੀਏ,ਏਮਬੀਏ ,ਏਮਏਸ ਵਰਗੇ ਕੋਰਸਾਂ ਲਈ ਇਹ ਲੋਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ।

ਕਿਹੜੇ ਖਰਚੇ ਕਵਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਾਲਜ ,ਸਕੂਲ ,ਹਾਸਟਲ ਦੀ ਫੀਸ ਪਰੀਖਿਆ ,ਲਾਇਬਰੇਰੀ,ਲੇਬੋਰੇਟਰੀ ਦੀ ਫੀਸ । ਕਿਤਾਬਾਂ, ਯੂਨਿਫਾਰਮ ਜਾਂ ਪੜਾਈ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਦੂਜੀਆ ਚੀਜਾਂ ਖਰੀਦਣ ਦਾ ਖਰਚਾ । ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਖਰਚਾ ।ਦੋਪਹਿਆ ਵਾਹਨ ਲਈ 50 ਹਜਾਰ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੀ ਸੀਮਾ ਹੈ ।ਇਸਦੇ ਇਲਾਵਾ ਪੜਾਈ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵੀ ਕੋਈ ਖਰਚਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਵੀ ਇਸਦੇ ਤਹਿਤ ਕਵਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕਦੋਂ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਭੁਗਤਾਨਕੋਰਸ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਦੇ ਇੱਕ ਸਾਲ ਬਾਅਦ ਲੋਨ ਦੀ ਕਿਸਤ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈਇਹ 15 ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਨ ਪੂਰਾ ਚੁਕਾਓਨਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਲੋਨ ਲੈਣ ਲਈ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਹਿਚਾਣ ਪੱਤਰ ,ਏਡਰੇਸ ਪਰੂਫ਼ , ਸਿੱਖਿਅਕ ਰਿਕਾਰਡ ਦੇ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਡਿਟੇਲ ਦੇਣੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *